ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੀ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸੀ ਸ਼ਰਾਬ 'ਤੇ ਮਿਲੇਗੀ 10% ਛੋਟ

Corona Virus
0 0
Read Time:2 Minute, 57 Second<p><strong>ਮੰਦਸੌਰ:</strong> ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੰਦਸੌਰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸੀ ਸ਼ਰਾਬ ਖਰੀਦਣ ‘ਤੇ 10 ਫੀਸਦੀ ਛੋਟ ਦੇਣਗੀਆਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 24 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 ਵਿਰੋਧੀ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਛੋਟ 24 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਦਿਨ ਲਈ ਵੈਧ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਸੰਬਰ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ ਵਿਰੋਧੀ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀਆਂ ਦੋਵੇਂ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੇਣ ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, 24 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ 6ਵੀਂ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਹੈ। ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।</p>
<p>ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੰਦਸੌਰ ਦੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਯਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਆਬਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਲੋਕ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋਣਗੇ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਆਬਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਨਿਲ ਸਚਿਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, &lsquo;ਇਹ 10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਛੋਟ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੰਦਸੌਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਦੇਸੀ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ-ਕੋਵਿਡ-19 ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲਗਵਾਈ ਹੈ।&rsquo; ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਹ ਛੋਟ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।</p>
<p>ਇਹ ਸਿਰਫ 24 ਨਵੰਬਰ ਲਈ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਉਹਨਾਂ ਲਈ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਦਿਨ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲੈਣਗੇ। ਸਚਿਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜਾ ਟੀਕਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਇਹ ਪ੍ਰਯੋਗਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਹ ਪ੍ਰਯੋਗ ਸਫਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹੋਰ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਇਸ ਕਦਮ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।&nbsp;</p>
<p>ਉਸਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, &ldquo;ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਆਬਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਨੋਟ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ (ਸ਼ਰਾਬ) ਠੇਕੇਦਾਰ ਵੱਲੋਂ ਮੰਦਸੌਰ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਦੁਕਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਪੀਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ‘ਤੇ 10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਛੋਟ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਢ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਹ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਹੈ।ਇਸ ਨਾਲ ਪੀਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਖਿੱਚ ਵਧੇਗੀ।</p>Source link

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *