ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਨਵੇਂ ਵੇਰਿਅੰਟ ਨੇ ਉੱਡਾਏ ਹੋਸ਼, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਐਡਵਾਇਜ਼ਰੀ ਜਾਰੀ, WHO ਨੇ ਬੁਲਾਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਬੈਠਕ

Corona Virus
0 0
Read Time:11 Minute, 48 Second<p><strong>New Varient in South America:</strong><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਘਟੀ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਰੂਪ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੀ ਸਰਕਾਰ, ਨਿੱਜੀ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾਵਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ, ਇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਆਪਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (ਡਬਲਯੂਐਚਓ) ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਨਵੇਂ ਰੂਪ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਬੈਠਕ ਕਰੇਗਾ।</span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਮਾਰੀਆ ਵੈਨ ਕੇਰਖੋਵ, WHO ਲਈ COVID-19 ਤਕਨੀਕੀ ਅਗਵਾਈ, ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਲਾਈਵਸਟ੍ਰੀਮ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਜਵਾਬ ਸੈਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ, "ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ‘ਤੇ ਸਾਡਾ ਤਕਨੀਕੀ ਸਲਾਹਕਾਰ ਸਮੂਹ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਸਹਿਯੋਗੀਆਂ ਨਾਲ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ" </span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੱਲ੍ਹ ਅਸੀਂ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਇਸ ਨਵੇਂ ਰੂਪ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, "ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੀਟਿੰਗ ਬੁਲਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਕਈ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨਾਲ ਬੈਠ ਕੇ ਨਵੇਂ ਵੇਰੀਐਂਟ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ। ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਇਹ ਜਾਣਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਾਂਗੇ ਕਿ ਨਵੇਂ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦਾ ਕੀ ਮਤਲਬ ਹੈ?"</span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸੰਸਕਰਣ, ਜਿਸਨੂੰ ਬੀ.1.1.529 ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਰਿਵਰਤਨ ਹਨ, ਪਰ ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਹੋਰ ਜਾਣਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਸਮਝਾਇਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਇਸਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਯੂਨਾਨੀ ਨਾਮ ਦੇਣਗੇ।</span></span></p>
<p><strong><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ</span></span></strong></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਹਾਂਗਕਾਂਗ ਅਤੇ ਬੋਤਸਵਾਨਾ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਜਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਰੂਪ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਸਕੱਤਰ ਰਾਜੇਸ਼ ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਧੀਕ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰਾਂ ਜਾਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰਾਂ ਜਾਂ ਸਕੱਤਰਾਂ (ਸਿਹਤ) ਨੂੰ ਲਿਖੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਏ ਗਏ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਨਮੂਨੇ ਤੁਰੰਤ ਜਾਂਚ ਲਈ ਭੇਜੇ ਜਾਣ।</span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰੋਗ ਨਿਯੰਤਰਣ ਕੇਂਦਰ (ਐਨਸੀਡੀਸੀ) ਦੁਆਰਾ ਇਹ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੋਤਸਵਾਨਾ (3 ਕੇਸ), ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ (6 ਕੇਸ) ਅਤੇ ਹਾਂਗਕਾਂਗ (1 ਕੇਸ) ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦਾ ਫਾਰਮ ਬੀ.1.1529 ਹੈ। 19. ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਕਿਹਾ, &ldquo;ਇਸ ਨਵੀਂ ਸਟ੍ਰੇਨ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਵੀਜ਼ਾ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਢਿੱਲ ਦੇਣ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਇਸ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹਨ।</span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">"ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ (ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਉਹ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਜੋ "ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ" ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਹਨ) ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਉਣ ਵਾਲੇ, ਅਤੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਸਖਤ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਅਤੇ 11 ਨਵੰਬਰ 2021 ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਸੰਸ਼ੋਧਿਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਆਗਮਨ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਸਾਏ ਅਨੁਸਾਰ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ।</span></span></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭਲਾਈ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਵੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ। ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, "ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ 15 ਜੁਲਾਈ, 2021 ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ INSACOG ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੰਕਰਮਿਤ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਨਮੂਨੇ ਤੁਰੰਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਈਜੀਐਸਐਲਐਸ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਜਾਣ।"</span></span></p>
<p><strong><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1">ਹੁਣ ਤੱਕ ਚਾਰ ਵੇਰੀਐਂਟ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ</span></span></strong></p>
<p><span class="VIiyi" lang="pa"><span class="JLqJ4b" data-language-for-alternatives="pa" data-language-to-translate-into="hi" data-phrase-index="0" data-number-of-phrases="1"> ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ WHO ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਵੇਰੀਐਂਟਸ ਨੂੰ ਹੀ &ldquo;ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵੇਰੀਐਂਟ&rdquo; ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਰੂਪ ਹਨ – ਅਲਫ਼ਾ (B.1.1.7, ਅਖੌਤੀ ‘ਯੂਕੇ ਵੇਰੀਐਂਟ’), ਬੀਟਾ (ਬੀ.1.351, ਇਸ ਲਈ ‘ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵੇਰੀਐਂਟ’), ਗਾਮਾ (ਪੀ.1, ਇਸ ਲਈ ‘ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਵੇਰੀਐਂਟ’) ਅਤੇ ਡੈਲਟਾ। (ਅ. 1.617.2)। </span></span></p>
<p>&nbsp;</p>
<p>&nbsp;</p>
<p>&nbsp;</p>
<p><iframe title="YouTube video player" src="https://www.youtube.com/embed/BtenRwisLFM" width="993" height="559" frameborder="0" allowfullscreen="allowfullscreen"></iframe></p>
<p>&nbsp;</p>
<p>&nbsp;</p>
<div>
<div>
<div>
<div>
<div>
<p align="left"><strong><a title="ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ" href="https://punjabi.abplive.com/" target="_blank" rel="noopener" data-saferedirecturl="https://www.google.com/url?q=https://punjabi.abplive.com/&amp;source=gmail&amp;ust=1637977601877000&amp;usg=AOvVaw3ChCFXNbYkg2_ge1WMHfB7"><span style="color: #b45f06;">ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੁਨਿਆ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ</span></a></strong></p>
</div>
</div>
<p align="left"><span style="color: #4c1130;"><strong><span lang="hi-IN"><span lang="pa-IN">ਪੰਜਾਬੀ &lsquo;ਚ ਤਾਜ਼ਾ ਖਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ABP NEWS ਦਾ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ&nbsp;</span></span></strong><strong>ਕਰੋ&nbsp;:</strong></span></p>
<p align="left">&nbsp;</p>
<p align="left"><span style="color: #20124d;"><strong><a title="Android ਫੋਨ ਲਈ ਕਲਿਕ ਕਰੋ" href="https://play.google.com/store/apps/details?id=com.winit.starnews.hin" target="_blank" rel="noopener" data-saferedirecturl="https://www.google.com/url?q=https://play.google.com/store/apps/details?id%3Dcom.winit.starnews.hin&amp;source=gmail&amp;ust=1637977601877000&amp;usg=AOvVaw0YhVyjG0fEi_72BCTv3wBY">Android ਫੋਨ ਲਈ ਕਲਿਕ ਕਰੋ</a></strong><br /><strong><a title="Iphone ਲਈ ਕਲਿਕ ਕਰੋ" href="https://apps.apple.com/in/app/abp-live-news/id811114904" target="_blank" rel="noopener" data-saferedirecturl="https://www.google.com/url?q=https://apps.apple.com/in/app/abp-live-news/id811114904&amp;source=gmail&amp;ust=1637977601877000&amp;usg=AOvVaw3fLCqsMGj166xULsJ45Y4h">Iphone ਲਈ ਕਲਿਕ ਕਰੋ</a></strong></span></p>
</div>
</div>
</div>Source link

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *